Anaconda - en to th translation catalogue (134 entries)

en: 
    
    Unknown Error.  Aborting.
th: 
    
    ข้อผิดพลาดที่ไม่รู้จัก จะยกเลิก

en: 
    
    WARNING!!! VNC server running with NO PASSWORD!
    You can use the vncpassword=<password> boot option
    if you would like to secure the server.
th: 
    
    คำเตือน!!! เซิร์ฟเวอร์ VNC กำลังเรียกใช้งานโดยไม่มีรหัสผ่าน!
    คุณสามารถใช้ตัวเลือกบูต vncpassword=<password> 
    ถ้าคุณต้องการเพิ่มความปลอดภัยให้เซิร์ฟเวอร์

en: 
    
    You chose to connect to a listening vncviewer. 
    This does not require a password to be set.  If you 
    set a password, it will be used in case the connection 
    to the vncviewer is unsuccessful
th: 
    
    คุณเลือกที่จะติดต่อกับ vncviewer ที่กำลังรับการเชื่อมต่ออยู่
    การเชื่อมต่อนี้ไม่ต้องกำหนดรหัสผ่าน หากคุณกำหนดไว้
    รหัสผ่านนี้จะถูกใช้เมื่อการเชื่อมต่อไปยัง vncviewer ล้มเหลว

en: 
    
    You chose to execute vnc with a password.
th: 
    
    คุณเลือกที่จะเรียกใช้ vnc โดยใส่รหัสผ่าน

en:  against anaconda at %s
th: กับอนาคอนดาที่ %s

en:  with the provider of this software.
th: กับผู้ให้บริการซอฟต์แวร์นี้

en: %s Byte | %s Bytes
th[0]: %s ไบต์

en: %s KB
th: %s กิโลไบต์

en: %s MB
th: %s เมกะไบต์

en: '%s' is an invalid IP address.
th: '%s' เป็นที่อยู่ IP ที่ไม่ถูกต้อง

en: '%s' is not a valid IPv6 address.
th: '%s' เป็นที่อยู่ IPv6 ที่ไม่ถูกต้อง

en: An unhandled exception has occurred.  This is most likely a bug.  Please save a copy of the detailed exception and file a bug report
th: เกิดข้อผิดพลาดที่ไม่สามารถจัดการได้ คล้ายจะเป็นบั๊ก กรุณาคัดลอกข้อความทั้งหมดที่แสดงนี้ และส่งรายงานบั๊ก

en: Are you sure you want to skip entering a passphrase for device %s?
    
    If you skip this step the device's contents will not be available during installation.
th: คุณต้องการข้ามการใส่รหัสผ่านอุปกรณ์ %s?
    
    หากคุณข้ามไป ในช่วงการติดตั้งจะไม่สามารถใช้ข้อมูลในอุปกรณ์นี้

en: Attempting to connect to vnc client on host %s...
th: กำลังพยายามเชื่อมต่อไคลเอ็นต์ VNC ที่โฮสต์ %s...

en: Back
th: ย้อนกลับ

en: Can't have a question in command line mode!
th: ไม่สามารถถามคำถามขณะที่อยู่ในโหมดบรรทัดคำสั่งได้!

en: Checking dependencies in packages selected for installation
th: กำลังตรวจสอบการขึ้นต่อกันของแพ็กเกจที่เลือกเพื่อใช้สำหรับการติดตั้ง...

en: Completed
th: เสร็จสมบูรณ์

en: Confirm
th: ยึนยัน

en: Connected!
th: เชื่อมต่อได้แล้ว!

en: Continue
th: ดำเนินการต่อไป

en: DISPLAY variable not set. Starting text mode.
th: ไม่ได้กำหนดตัวแปร DISPLAY จึงจะใช้โหมดข้อความ.

en: Dependency Check
th: การตรวจสอบการขึ้นต่อกัน

en: EFI System Partition
th: พาร์ติชั่นระบบ EFI

en: Edit
th: แก้ไข

en: Error
th: เกิดข้อผิดพลาด

en: Error Running Transaction
th: มีข้อผิดพลาดในการถ่ายโอนข้อมูล

en: Error Setting Up Repository
th: เกิดข้อผิดพลาดในการตั้งคลังแพคเกจ

en: Exit
th: ออกจากโปรแกรมติดตั้ง

en: Exit installer
th: ออกจากตัวติดตั้ง

en: First sector of boot partition
th: เซกเตอร์แรกของบูตพาร์ทิชัน

en: Free
th: ว่าง

en: Graphical installation is not available. Starting text mode.
th: ไม่สามารถติดตั้งแบบกราฟิก... กำลังเริ่มการติดตั้งบนโหมดตัวอักษร

en: Hostname must be 255 or fewer characters in length.
th: ชื่อโฮสต์ควรมีความยาวไม่เกิน 64 ตัวอักษร

en: Hostname must start with a valid character in the ranges 'a-z', 'A-Z', or '0-9'
th: ชื่อโฮสต์จะต้องเริ่มต้นด้วยตัวอักษร 'a-z', 'A-Z' หรือ '0-9'

en: IP address is missing.
th: ไม่มีหมายเลข IP

en: IPv4 addresses must contain four numbers between 0 and 255, separated by periods.
th: หมายเลข IPv4 ต้องมีเลขสี่ตัวระหว่าง 0 ถึง 255 คั่นด้วยจุลภาค

en: In progress
th: กำลังดำเนินการ

en: Install
th: ติดตั้ง

en: Install on System
th: ติดตั้งบนระบบ

en: Install the live CD to your hard disk
th: ติดตั้ง live CD ลงฮาร์ดดิสก์

en: Install to Hard Drive
th: ติดตั้งลงฮาร์ดดิสก์

en: Installation Progress
th: กระบวนการติดตั้ง

en: Installation Starting
th: กำลังเริ่มการติดตั้ง

en: Installing on a FireWire device.  This may or may not produce a working system.
th: กำลังติดตั้งบนอุปกรณ์ FireWire ซึ่งอาจสร้างระบบที่ทำงานไม่ได้

en: Installing on a USB device.  This may or may not produce a working system.
th: กำลังติดตั้งบนอุปกรณ์ USB ซึ่งอาจสร้างระบบที่ทำงานไม่ได้

en: No Network Available
th: ไม่มีเครือข่าย

en: No initiator name set
th: ไม่ได้ระบุชื่อ initiator

en: No new iSCSI nodes discovered
th: ไม่พบโหนด iSCSI ใหม่

en: OK
th: ตกลง

en: Performing post-installation configuration
th: กำลังปรับแต่งหลังติดตั้ง...

en: Performing post-upgrade configuration
th: กำลังดำเนินการปรับแต่งหลังการอัพเดต

en: Please manually connect your vnc client to %s to begin the install.
th: กรุณาเชื่อมต่อไคลเอ็นต์ VNC ที่ %s ด้วยคุณตัวเอง เพื่อเริ่มติดตั้ง

en: Post Installation
th: ช่วงหลังติดตั้ง

en: Post Upgrade
th: หลังการอัพเกรด

en: Preparing to install
th: กำลังเตรียมการติดตั้ง

en: Preparing transaction from installation source
th: กำลังเตรียมการส่งข้อมูลจากแหล่งติดตั้ง...

en: RAID Device
th: อุปกรณ์ RAID

en: Re_boot
th: _รีบูต

en: Read-Only
th: อ่านได้อย่างเดียว

en: Repository %r is missing name in configuration, using id
th: คลังแพคเกจ %r ไม่ระบุชื่อในการตั้งค่า จะใช้ id แทน

en: Rescue
th: กู้ระบบ

en: Rescue Mode
th: โหมดกู้ระบบ

en: Retrieving installation information for %s.
th: กำลังรับข้อมูลการติดตั้งของ %s...

en: Retrieving installation information.
th: กำลังรับข้อมูลการติดตั้ง...

en: Retrying
th: กำลังลองซ้ำ

en: Retrying download.
th: กำลังดาวน์โหลดซ้ำ...

en: Running pre-installation scripts
th: กำลังเรียกใช้สคริปต์ก่อนติดตั้ง...

en: Skip
th: ข้ามไป

en: Software Development
th: การพัฒนาซอฟต์แวร์

en: Some of your software repositories require networking, but there was an error enabling the network on your system.
th: คลังแพคเกจบางอันของคุณต้องการระบบเครือข่าย แต่ไม่สามารถเปิดใช้ระบบเครือข่ายบนเครื่องได้

en: Start VNC
th: เริ่มโปรแกรม VNC

en: Starting VNC...
th: กำลังเริ่มโปรแกรม VNC...

en: Starting installation process
th: กำลังเริ่มกระบวนการติดตั้ง

en: System to Rescue
th: ระบบที่จะกู้

en: That's not the correct %s disc.
th: นี่ไม่ใช่แผ่นของ %s

en: The VNC server is now running.
th: ตอนนี้เซิร์ฟเวอร์ VNC ทำงานแล้ว

en: The file %s cannot be opened.  This is due to a missing file, a corrupt package or corrupt media.  Please verify your installation source.
    
    If you exit, your system will be left in an inconsistent state that will likely require reinstallation.
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ %s อาจเพราะว่าไม่มีอยู่ หรือเกิดความเสียหายกับแพคเกจหรือสื่อติดตั้ง โปรดตรวจสอบแหล่งติดตั้งของคุณ
    
    ถ้าคุณออก ระบบของคุณจะอยู่ในสภาพไม่สมบูรณ์ที่อาจจะต้องติดตั้งซ้ำ

en: The following error was found while parsing the kickstart configuration file:
    
    %s
th: เกิดข้อผิดพลาดต่อไปนี้เมื่อทำการประมวลผลไฟล์ตั้งค่า kickstart:
    
    %s

en: The mount point %s must be on a linux file system.
th: ตำแหน่งเมานท์ %s ต้องอยู่บนระบบแฟ้มลินุกซ์

en: The password must be at least six characters long.
th: รหัสผ่านต้องยาวอย่างน้อย 6 ตัวอักษร

en: There was an error running your transaction for the following reason(s): %s.
th: มีข้อผิดพลาดในการถ่ายโอนข้อมูลเพราะ %s

en: There was an error running your transaction for the following reason: %s
th: มีข้อผิดพลาดในการถ่ายโอนข้อมูลเพราะ %s

en: There were file conflicts when checking the packages to be installed:
    %s
th: มีไฟล์ขัดแย้งกันระหว่างที่ตรวจสอบแพคเกจที่จะติดตั้ง:
    %s

en: This device is an extended partition which contains logical partitions that cannot be deleted:
th: พาร์ติชั่นนี้เป็นพาร์ติชั่น extended ซึ่งเก็บพาร์ติชั่น logical ซึึ่งไม่สามารถลบได้:

en: This device is part of a LVM volume group.
th: พาร์ทิชันนี้เป็นส่วนหนึ่งของ LVM volume group

en: This device is part of a RAID device.
th: พาร์ทิชันนี้เป็นส่วนหนึ่งของอุปกรณ์ RAID

en: This device is part of the LVM volume group '%s'.
th: พาร์ทิชันนี้เป็นส่วนหนึ่งของ LVM volume group '%s'

en: This device is part of the RAID device %s.
th: พาร์ทิชันนี้เป็นส่วนหนึ่งของอุปกรณ์ RAID %s

en: This mount point is invalid.  The %s directory must be on the / file system.
th: จุดเมานต์นี้ผิด พาร์ติชั่น %s จะต้องอยู่บนระบบแฟ้ม /

en: This partition is holding the data for the hard drive install.
th: คุณไม่สามารถลบพาร์ทิชันนี้ได้ เพราะมันเป็นที่เก็บข้อมูลสำหรับการติดตั้งผ่านฮาร์ดไดรฟ์

en: Unable to find /bin/sh to execute!  Not starting shell
th: ไม่สามารถหา /bin/sh เพื่อเรียกใช้ จะไม่เปิดเชลล์

en: Unable to read group information from repositories.  This is a problem with the generation of your install tree.
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูลกลุ่มแพคเกจจากคลัง นี่เป็นปัญหากับการสร้างทรีติดตั้งระบบ

en: Unable to read package metadata. This may be due to a missing repodata directory.  Please ensure that your install tree has been correctly generated.
    
    %s
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูลแพคเกจได้ อาจจะเกิดจากไดเรคทอรี repodata หายไป โปรดตรวจสอบว่าทรีติดตั้งของคุณได้ถูกสร้างอย่างถูกต้องแล้ว
    
    %s

en: Use text mode
th: ใช้โหมดตัวอักษร

en: Warning
th: ข้อความเตือน

en: Web Server
th: เว็บเซิร์ฟเวอร์

en: What language would you like to use during the installation process?
th: ภาษาอะไรที่คุณต้องการใช้ในระหว่างกระบวนการการติดตั้ง?

en: When finished please exit from the shell and your system will reboot.
th: เมื่อเสร็จแล้ว กรุณาออกจากเชลล์ แล้วระบบของคุณจะทำการรีบูต

en: Which device holds the root partition of your installation?
th: อุปกรณ์ใดเก็บพาร์ทิชัน root ที่คุณติดตั้งไว้?

en: Will try to connect again in 15 seconds...
th: จะพยายามเชื่อมต่ออีกครั้งภายในเวลา 15 วินาที...

en: Wrong Disc
th: ใส่แผ่นผิด

en: X was unable to start on your machine.  Would you like to start VNC to connect to this computer from another computer and perform a graphical install or continue with a text mode install?
th: X ไม่สามารถเริ่มทำงานบนเครื่องของคุณ  คุณต้องการเริ่ม VNC เพื่อเชื่อมต่อคอมพิวเตอร์เครื่องนี้จากเครื่องอื่นแล้วทำการติดตั้งแบบกราฟิกได้ หรือทำต่อไปโดยติดตั้งบนโหมดตัวอักษร

en: You cannot delete a partition of a LDL formatted DASD.
th: คุณไม่สามารถลบพาทิชันบน DASD ที่มีรูปแบบ LDL

en: You don't have any Linux partitions.  Rebooting.
th: คุณไม่มีพาร์ติชั่นลินุกซ์เลย จะเริ่มต้นระบบใหม่

en: You have not created a bootable partition.
th: คุณยังไม่ได้สร้างพาร์ติชั่นที่บูทได้

en: You have not defined a root partition (/), which is required for installation of %s to continue.
th: คุณยังไม่ได้กำหนดพาร์ทิชัน root (/) ซึ่งจำเป็นต้องใช้ เพื่อให้การติดตั้ง %s ดำเนินการต่อไป

en: You have not specified a FCP LUN or the number is invalid.
th: คุณไม่ได้กำหนด FCP LUN หรือค่าไม่ถูกต้อง

en: You have not specified a device number or the number is invalid
th: คุณไม่ได้กำหนดเลขอุปกรณ์ หรือเลขนั้นไม่ถูกต้อง

en: You have not specified a swap partition.  Although not strictly required in all cases, it will significantly improve performance for most installations.
th: คุณยังไม่ระบุพาร์ทิชัน swap แม้ว่าจะไม่ได้จำเป็นต้องใช้นักในทุกกรณี แต่มันจะทำให้เพิ่มประสิทธิภาพในการติดตั้งแทบทุกกรณี

en: You have not specified a worldwide port name or the name is invalid.
th: คุณไม่ได้กำหนดชื่อพอร์ตสากลหรือชื่อนั้นไม่ถูกต้อง

en: You need more space on the following file systems:
th: คุณต้องการเนื้อที่เพิ่มเติมในระบบแฟ้มต่อไปนี้:

en: Your root partition is less than 250 megabytes which is usually too small to install %s.
th: พาร์ทิชัน root ของคุณ (/) มีขนาดเล็กกว่า 250 เมกะไบต์ ซึ่งเล็กเกินไปที่จะติดตั้ง %s

en: Your selected packages require %d MB of free space for installation, but you do not have enough available.  You can change your selections or exit the installer.
th: แพคเกจที่คุณเลือกไว้ต้องการเนื้อที่ว่าง %d MB แต่คุณมีไม่พอ คุณสามารถแก้ไขการเลือกแพคเกจหรือออกจากการติดตั้ง

en: Your system is mounted under the %s directory.
th: ระบบของคุณถูกเมานท์ภายใต้ไดเรกทอรี %s

en: _Add
th: เ_พิ่ม

en: _Back
th: _ย้อนกลับ

en: _Continue
th: _ต่อไป

en: _Eject
th: _ดีดแผ่น

en: _Exit installer
th: _ออกจากการติดตั้ง

en: _Retry
th: _ลองใหม่

en: file conflicts
th: ไฟล์ขัดแย้งกัน

en: filesystem configuration missing a type
th: การตั้งค่าระบบแฟ้มขาดชนิด

en: iSCSI not available
th: iSCSI ใช้งานไม่ได้

en: insufficient disk inodes
th: inode ดิสก์ไม่เพียงพอ

en: insufficient disk space
th: เนื้อที่ดิสก์ไม่เพียงพอ

en: lvs failed for %s
th: lvs ล้มเหลวสำหรับ %s

en: older package(s)
th: แพคเกจเก่ากว่า

en: package already installed
th: แพคเกจติดตั้งไว้อยู่แล้ว

en: package conflicts
th: แพคเกจชนกัน

en: package for incorrect arch
th: แพคเกจผิดสถาปัตยกรรม

en: package for incorrect os
th: แพคเกจผิดระบบปฎิบัติการ

en: required package
th: แพคเกจที่ต้องการ

en: vginfo failed for %s
th: vginfo ล้มเหลวสำหรับ %s
